ใครกลัวจะมีใจไปกับผู้ชายที่ชอบทำร้ายผู้หญิง เพราะบางทีช่วงแรกไม่มีวี่แววว่าจะเป็นคนแบบนั้นเลยดูไม่ออก ลองเอา 8 ลักษณะผู้ชายที่ชอบทำร้ายผู้หญิงข้างล่างนี้ไปสังเกตกันค่ะ!
.
1. โปรช่วงเดตจัดเต็ม
![](https://www.catcha-shoes.com/wp-content/uploads/2023/06/2-1-800x800.png)
ลักษณะแรกก็คือวิธีที่ใช้เข้าหาจะเทพบุตรมาเลยค่ะ เอาใจมาก สายเปย์เลยแหละ เพราะพวกนี้ทำการบ้านมาดี รู้ว่าจะทำยังไงให้ผู้หญิงชอบ
2. เร่งรีบในความสัมพันธ์
![](https://www.catcha-shoes.com/wp-content/uploads/2023/06/3-1-800x800.png)
บอกรักเร็วทั้งที่คบแป๊บเดียว ปากหวานมาก พอเดตไปสักพักจะเริ่มเร่งให้เราตกลงคบกับเขาเร็วๆ ด้วยการตื๊อหนักมากกก เริ่มอยากแสดงตัวตนของตัวเองแล้ว และกลัวว่าถ้าให้เวลาคิด เราอาจไม่เซย์เยสก็ได้
3. หวงแรงมาก
![](https://www.catcha-shoes.com/wp-content/uploads/2023/06/4-1-800x800.png)
ลักษณะต่อมาคือ เวลารักผู้หญิง จะหึงหวงแรงมากแบบไร้ลิมิตสุดๆ มีความโทรจิก กดดัน แสดงความเป็นเจ้าของในตัวเราเกินไป เช่น เช็กมือถือถี่ยิบ ให้คนตาม เป็นต้น
4. อารมณ์เปลี่ยนเร็ว
![](https://www.catcha-shoes.com/wp-content/uploads/2023/06/5-1-800x800.png)
คือสวีตอยู่ดีๆ แป๊บนึงสวิงไปโหมดโกรธซะและ เวลาโกรธก็จะก้าวร้าวเลย คอนโทรลตัวเองไม่ได้ แล้วเวลาหวานก็จะหวานสุด เกรี้ยวกราดก็คือไปสุดเลยเหมือนกัน พอเหวี่ยงเสร็จก็กลับมาเอาใจอีก สลับไปมาแบบนี้ตลอด
5. ควบคุมยิ่งกว่าพ่อแม่
![](https://www.catcha-shoes.com/wp-content/uploads/2023/06/6-1-800x800.png)
รับบทจอมบงการ พยายามควบคุมชีวิต คิดว่าตัวเองเป็นเจ้าของผู้หญิงคนนั้น เช่น ไม่ค่อยให้ออกไปไหน หรือพยายามกดดันให้ผู้หญิงไม่มีสังคมของตัวเอง จะได้มีแต่เขา คอยพึ่งเขา เชื่อฟังเขา เป็นต้น
6. มีความมั่นใจในตัวเองสูง
![](https://www.catcha-shoes.com/wp-content/uploads/2023/06/7-800x800.png)
ลักษณะผู้ชายชอบทำร้ายผู้หญิงต่อมาก็คือ ผู้ชายประเภทนี้เวลาอยู่กับผู้หญิงจะเซลฟ์มากกก ภูมิใจในตัวเองสุดๆ ชอบโชว์พาว คิดว่าตัวเองเหนือคนอื่น และมีความเชื่อว่าผู้หญิงเป็นสิ่งของของผู้ชาย เป็นคนต้องตามผู้ชาย ผู้ชายจะทำอะไรก็ได้
7. ใจร้ายใจดำกับสิ่งอื่นๆ
![](https://www.catcha-shoes.com/wp-content/uploads/2023/06/8-800x800.png)
มีสถิติบอกไว้ว่า 2 ใน 3 ของผู้ชายที่ทำร้ายผู้หญิงมักจะทำร้ายเด็กหรือสัตว์เลี้ยงแบบแรงๆ หรือจนร้องไห้ เพราะผู้ชายไทป์นี้มีความเห็นอกเห็นใจคนอื่นต่ำ เลยชอบใช้วิธีรุนแรงให้คนอื่นรู้สึกเจ็บปวด
8. ขู่จะทำร้าย
![](https://www.catcha-shoes.com/wp-content/uploads/2023/06/9-800x800.png)
ลักษณะนี้คือหนักแล้ว ถ้าผู้ชายมีคำพูดประมาณว่า “เดี๋ยวก็ฆ่าให้ตายซะหรอก” ต้องระวัง และเอาตัวเองออกห่างเลยค่ะ มีแนวโน้วสูงมากว่าจะทำร้ายผู้หญิงได้ง่ายๆ
อ้างอิงภาพจาก : Pinterest