จีบผู้ชายก่อนไม่ใช่เรื่องผิด! แต่จะเข้าไปจีบยังไงให้ผู้ชายไม่วิ่งหนี ? ลองเอาทริคข้างล่างนี้ไปใช้กันดู จะได้ไม่โดนเท ลุยยยยย!
ตื๊อเกินนนนนน
![](https://www.catcha-shoes.com/wp-content/uploads/2023/09/Catcha_322-1-800x800.webp)
วิธีแรกที่อย่าหาทำก็คือการตามตื๊อผู้ชายค่ะ เพราะนอกจากจะทำให้ผู้รำคาญแล้ว ผู้ยังรู้สึกว่าถูกกดดันด้วย แล้วคิดดูว่าผู้จะไม่หนียังไงไหว ? ดังนั้น เอาแต่พอดี เว้นระยะห่างบ้าง เขาจะสบายใจกว่าและอาจเก็บเรื่องเราไปคิดก็ได้
จู่โจมถึงตัวเกินไป
![](https://www.catcha-shoes.com/wp-content/uploads/2023/09/Catcha_322-2-800x800.webp)
เพราะผู้ชายมองว่ายังไม่ทันได้คบเลย ก็ถึงตัวได้แล้ว เราดูไม่น่าสนใจแล้ว ทีนี้ผู้ก็จะค่อยๆ เงียบหายไปค่ะ และผู้อาจคิดไปเองว่าเราเป็นแบบนี้กับทุกคนก็ได้
พยายามทำตัวเป็นจุดเด่น
![](https://www.catcha-shoes.com/wp-content/uploads/2023/09/Catcha_322-3-800x800.webp)
ความพยายามน่ะผู้ชายดูออกนะซิส เพราะฉะนั้น เอาแต่พอดี พยายามในเรื่องที่ดี ให้เขาหันมามองเราในทางที่ดี ไม่ใช่คุยกับเพื่อนเสียงดังโวยวายเพื่อให้เขาหันมาค่ะ
แสดงความเป็นเจ้าของ
![](https://www.catcha-shoes.com/wp-content/uploads/2023/09/Catcha_322-4-800x800.webp)
แค่จีบ ยังไม่ได้เป็นแฟน อย่าเพิ่งแสดงความเป็นเจ้าของเขาค่ะ ไม่ว่าจะในชีวิตจริง หรือในโซเชียล ใจเย็นไว้สาว เดี๋ยวผู้จะอึดอัดและตัดโอกาสเราซะก่อน
จีบเผื่อเลือก
![](https://www.catcha-shoes.com/wp-content/uploads/2023/09/Catcha_322-5-800x800.webp)
คุยเผื่อเลือก เผื่อเขาปฏิเสธ อะไรแบบนี้ ถ้าหนุ่มที่เราไปจีบรู้ รับประกันเลยว่าโดนเทแน่นอน 100% ค่า เพราะเขาจะตัดสินเราว่าเจ้าชู้ ไม่เหมาะกับเป็นแฟนยังไงล่ะ
เล่าแต่เรื่องตัวเอง
![](https://www.catcha-shoes.com/wp-content/uploads/2023/09/Catcha_322-6-800x800.webp)
อยากจีบให้ผู้ทับใจ ให้ผู้รู้สึกว่าถูกจีบ เราต้องถามให้เขาเล่าเรื่องตัวเองค่ะ มันแสดงถึงความสนใจในตัวเขา ดูเราอยากรู้เรื่องเขา ผู้จะรู้สึกดีเวลาได้เล่าเรื่องตัวเองนะ ไม่ใช่ให้เขามานั่งฟังเรื่องเราทั้งที่เขาไม่ได้ถามหรืออยากรู้ แถมเราจะดูเป็นคนไม่น่าค้นหาด้วย
อ้างอิงภาพจาก : Pinterest